ELEVENGROUP
Mời bạn đăng nhập.
Nếu chưa đăng ký xin vui lòng đăng ký nhé. Hehehe

Join the forum, it's quick and easy

ELEVENGROUP
Mời bạn đăng nhập.
Nếu chưa đăng ký xin vui lòng đăng ký nhé. Hehehe
ELEVENGROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chuyen cua Vi...!

Go down

Chuyen cua Vi...! Empty Chuyen cua Vi...!

Bài gửi by Chuot Fri Apr 04, 2008 1:54 pm

Đọc những dòng viết đầy cảm xúc của các bạn, vĩ không bít nói gì ngoài chữ "sốc", mặc dù vẫn bít các bạn sẽ bùn và giận vĩ nhìu lắm, nhưng vĩ không nghĩ trong mắt bạn bè mình tồi tệ đến như vậy...và nhận ra rằng niềm vui hạnh phúc bên nhau của các bạn không cần cái tôi của mình góp mặt nữa...

Hôm nay vĩ mới viết blog vì vĩ dã đủ bình tĩnh dể suy nghĩ của mình không bị lệch lạc.

Những tháng ngày qua vĩ thật có nhìu điều vướng mắc trong lòng mà không thể dứt khoát giải quyết được , vĩ không giân ai cả, túy có nhắc là mình có giận ai rồi giận lây cả nhóm,ý túy mún nói chuyện của nhi và vĩ..Mấy ngày trước lên mạng hay gặp nhi, nói chuyện với nhi nhưng không thấy nhi trả lời nên vĩ nhắn với nhi vài dòng ý là sao không trả lời.nhi vào blog noi vì nhi ngủ nên không trả lời được.vĩ thấy lâu rồi không nói chuyện với nhi nên tối mấy hôm sau mình lên mang chờ nhi, nhưng nhi để biểu tượng busy nên vĩ không nói chuyện..lâu sau đó thì găp nhi, chỉ nói vài câu hỏi thăm, mình hỏi nhi về chuyện bạn gái của Trí thì nhi có nói vài câu bình thường nhưng đối với vĩ thì hơi khó chịu nên vĩ nói vơi nhi là vĩ không cãi với nhi, sau đó một chút vĩ thoát vì cảm thấy không vui, và cũng vì vĩ muốn đi ngủ (khoảng 2h30) vậy thôi! hôm trước gặp ai đó nữa ,vĩ đoán là nhiên, cho vĩ xin lỗi...

Các bạn cũng biết rồi đó, những ngày đáng lẽ phải vui vẻ hạnh phúc là ngày tết thì gia đình vĩ xảy ra nhưng chuyện không hay.. Tất cả đều do vĩ gây ra.Cuộc sông sinh viên cảu mình không có gì là khó khăn, thậm dư dả. Vĩ đâu biết rằng những đồng tiền mình tiêu hoang phí đó là những công sức đầy khó khăn của cha me.Kinh tế ngày càng eo hẹp, vật chất leo thang,, nhìn ba mẹ mình oằn vai với từng bao gạo,bao cám. Nhìn em mình đã biết để giành từng ngàn lẻ, mình xót xa...Mình không dám tiêu tiền hay tiếc tiền,keo kiệt,bủn xỉn gì đó tùy các bạn nghỉ vì mỗi lần rút một tờ tiền ra tiêu mình lại suy nghĩ, mình suy nghĩ vì sao, vì vĩ là người chứng kiến ba mình ngã quỵ chỉ vì ôm bao cám 25kg ngày 29 tết, mình lại nhớ cái tay của mẹ cứ đau nhức tháng này qua năm nọ nhưng phải cố cùng ba khiên từng bao cám......Vĩ biết rằng dù mình một tháng dư bao nhiêu thì cũng không giúp ích gì được cho gia đình nhưng những suy nghĩ thì không thể.Mình sình ra và lớn lên chỉ bít có cha và mẹ trên đời..cha mẹ sinh mình ra, nuôi minh lơn khôn từ khi còn đỏ hỏn, ngoai ra mình không còn ai trên thế gian này để thay thế,Vì thế gia đình luôn luôn là nơi mình muốn quay về.. Mình ao ước có một gia đình yên vui, không có những nỗi buồn phiền trong ba me, không có những mảnh vỡ..... Sau gia đình là người mình yêu thương, mình đã làm những hiểu lầm không hay xảy ra, mình có lỗi với cả gia đình và người yêu..

Tình yêu của mình tròn ba năm , thật vui và cũng thật bùn, mình bùn vì sự đổi thay trong vĩ, tình cảm giành cho người mình yêu giảm sút.Để có được tình yêu này, mình và yến đã trả giá trong quá khứ, hiện tại và tương lai vậy tại sao mình lai như vậy?! Nhìn yến vẫn vui cười cùng mình , còn mình thì cũng chẳng nhớ nhung, cũng chẳng lời yêu thương..,từng tin nhắn với lời thương nhớ giả dối,! mình sao thế này!

Chuyên học của mình thật bê bết, mình lê lết gần năm rưỡi với nỗi buồn của ba mẹ, sự coi thường của bạn bè..đa bao lần mình suy nghĩ, tự hứa rồi tự đi...........thi lại! vĩ cố gắng..mình đã cố gắng và chưa bao giờ cảm thấy mún học nhìu như vậy..vậy mà thi giữ kì mình đã làm không được ( không dược là con số "0" tròn trĩnh chứ không phải năm bảy điểm giống các bạn)

Vĩ suy nghĩ và bùn về mối quan hệ của mọi người..mình bắt đầu cảm nhận với những gì xấu xa chung quanh và bắt đầu lớn, khôn.Buồn vì mình lớn, buồn vì mình khôn.

hôm trước thật sư vĩ không mún đi vì mình rối bời với những suy nghĩ, bạn gái mình cả tuần không gặp mình cũng không ra.và vĩ cũng không tắt máy điện thoại.VĨ đi thi 6 bài luận chính trị về thì điện thoại đâp vào tường hư, vĩ bít các bạn sẽ gọi nên chạy qua phòng bên cạnh mượn điện thoại về dùng.

NHững suy nghĩ cứ dằn vặt, cắn rứt, vĩ không đủ tự tin, dứt khoát, bản lĩnh thậm chí sự tàn nhẫn để bứt ra khỏi cái vòng lẩn quẩn.vĩ viết có vẻ hơi cá nhân nhưng mong các bạn đọc bài này rồi hãy hiểu cho vĩ
Chuot
Chuot

Nam